Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 04/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri Hoàng Văn Mến xóm Đồng Quốc, xã Yên Trạch, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Xóm Đồng Quốc, xã Yên Trạch, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Sở Nội vụ đã yêu cầu Phòng Nội vụ huyện Phú Lương và UBND xã Yên Trạch làm việc với ông Hoàng Văn Mến để cung cấp minh chứng, nhân chứng chứng minh quá trình công tác của ông Hoàng Văn Tếnh nhưng gia đình ông Mến không cung cấp được. Do đó hồ sơ chưa đủ điều kiện...
Nội dung câu hỏi
Cử tri Hoàng Văn Mến xóm Đồng Quốc, xã Yên Trạch, huyện Phú Lương phản ánh hồ sơ đề nghị truy...
Cử tri Hoàng Văn Mến xóm Đồng Quốc, xã Yên Trạch, huyện Phú Lương (04/08/2022 16:49) - Xóm Đồng Quốc, xã Yên Trạch, huyện Phú Lương
Trả lời
Sở Nội vụ đã yêu cầu Phòng Nội vụ huyện Phú Lương và UBND xã Yên...
HĐND tỉnh (04/08/2022 16:51)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 27/07/2022
Ngày trả lời: 28/07/2022
Người gửi câu hỏi: Trần Công Phương
- Địa chỉ: Nam Tiến, Phổ Yên, Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được phản ánh của công dân Trần Công Phương về đèn chiếu sáng trên quốc lộ. Tuy nhiên, nội dung phản ánh không ghi rõ cung đường (quốc lộ nào), thời gian, địa điểm? không kèm theo hình ảnh, thông tin cụ...
Nội dung câu hỏi
Đèn quốc lộ còn hay đã tắt??? Có những con đường trở thành huyết mạch cả nước thông từ tỉnh này...
Trần Công Phương (27/07/2022 21:23) - Nam Tiến, Phổ Yên, Thái Nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được phản ánh...
thainguyen.gov.vn (28/07/2022 11:03)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 14/06/2022
Ngày trả lời: 20/07/2022
Người gửi câu hỏi: Lương Thị Phương Thảo
- Địa chỉ: Chi Nhánh VTNN Định Hoá, TDP Bãi Á, thị trấn Chợ Chu, huyện Định Hoá, tỉnh: Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : Cục Thuế tỉnh Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung Tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời công dân Lương Thị Phương Thảo, địa chỉ: Chi nhánh VTNN Định Hóa, TDP bãi Á, thị trấn Chợ Chu, huyện Định Hóa. Vấn đề này, Cục Thuế tỉnh Thái Nguyên có ý kiến như sau:
Căn cứ Thông...
Nội dung câu hỏi
Kính gửi: - Ban lãnh đạo cục thuế tỉnh Thái Nguyên
- Lãnh đạo phòng thuế thu...
Lương Thị Phương Thảo (14/06/2022 16:33) - Chi Nhánh VTNN Định Hoá, TDP Bãi Á, thị trấn Chợ Chu, huyện Định Hoá, tỉnh: Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung Tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị...
Cục Thuế tỉnh Thái Nguyên (20/07/2022 19:16)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 18/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Mạc Thanh Tuân
- Địa chỉ: Xã Cổ Lũng - Phú Lương - Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung phản ánh của công dân Mạc Thanh Tuân về việc làm lại Giấy khai sinh cho mẹ.
Do nội thông câu hỏi không cụ thể về người cần cấp lại Giấy khai sinh, địa chỉ nơi ở chưa cụ thể, không có...
Nội dung câu hỏi
Mẹ tôi hiện tại đang bị mất giấy khai sinh ( hiện tại có đầy đủ căn cước công dân và sổ hộ khẩu...
Mạc Thanh Tuân (18/07/2022 18:06) - Xã Cổ Lũng - Phú Lương - Thái Nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung phản ánh...
thainguyen.gov.vn (19/07/2022 10:58)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri phường Trưng Vương. TP. Thái Nguyên
- Địa chỉ: Phường Trưng Vương. TP. Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
UBND tỉnh đã giao UBND thành phố Thái Nguyên kiểm tra xem xét các hồ sơ, giấy tờ có liên quan. Kết quả như sau: Các giấy tờ của 07 hộ dân phường Trưng Vương cung cấp không đủ điều kiện được bồi thường về đất vì đất có nguồn gốc do doanh nghiệp quản lý, sử dụng đã...
Nội dung câu hỏi
Cử tri phường Trưng Vương đề nghị tỉnh quan tâm, giải quyết việc bồi thường đất ở đảm bảo quyền...
Cử tri phường Trưng Vương. TP. Thái Nguyên (19/07/2022 10:44) - Phường Trưng Vương. TP. Thái Nguyên
Trả lời
UBND tỉnh đã giao UBND thành phố Thái Nguyên kiểm tra xem xét các...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:44)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Yên Đổ, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Xã Yên Đổ, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Công ty Điện lực Thái Nguyên đã triển khai thực hiện kéo dây và hoàn thành xong ngày 27/5/2022.
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Yên Đổ, huyện Phú Lương phản ánh một số cột điện tại xóm Hin đã được lắp đặt từ năm...
Cử tri xã Yên Đổ, huyện Phú Lương (19/07/2022 10:39) - Xã Yên Đổ, huyện Phú Lương
Trả lời
Công ty Điện lực Thái Nguyên đã triển khai thực hiện kéo dây và hoàn thành xong ngày 27/5/2022.
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:40)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xóm Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
- Địa chỉ: Xóm Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Ông Trịnh Văn Phi giữ chức Công an viên thôn Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa tính đến ngày 17/01/2020 có thời gian công tác liên tục là 15 năm 6 tháng. Ngày 18/01/2020, xóm Khấu Bảo đã tổ chức bầu ông Trịnh Văn Phi giữ chức vụ Trưởng xóm, nhiệm kỳ 2020-2022...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xóm Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa đề nghị tỉnh quan tâm, xem xét, giải quyết chế...
Cử tri xóm Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa (19/07/2022 10:34) - Xóm Khấu Bảo, xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
Trả lời
Ông Trịnh Văn Phi giữ chức Công an viên thôn Khấu Bảo, xã Bảo...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:35)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri phường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên
- Địa chỉ: Phường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
UBND thành phố Thái Nguyên đã chỉ đạo cơ quan chuyên môn phối hợp với UBND phường Hoàng Văn Thụ đo đạc, xác định vị trí, diện tích đất của các hộ đang sử dụng là 5.475,4m2 có nguồn gốc sử dụng là đất của Công ty đường 126. Do vậy, theo quy định pháp luật về đất đai...
Nội dung câu hỏi
Cử tri phường Hoàng Văn Thụ đề nghị tỉnh quan tâm, chỉ đạo giải quyết việc cấp Giấy chứng nhận...
Cử tri phường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên (19/07/2022 10:30) - Phường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên
Trả lời
UBND thành phố Thái Nguyên đã chỉ đạo cơ quan chuyên môn phối hợp...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:30)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Vô Tranh, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Xã Vô Tranh, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Nơi đặt kho thóc thời kỳ kháng chiến chống thực dân Pháp tại xóm Cầu Bình 1, xã Vô Tranh, huyện Phú Lương là địa điểm chứa thóc của bà Trần Thị Vùn. Năm 2020, UBND huyện Phú Lương đã có công văn số 867/UBND-VHTT ngày 01/9/2020 đề nghị Sở VHTTDL về việc đăng ký xếp...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Vô Tranh, huyện Phú Lương đề nghị tỉnh quan tâm, nghiên cứu, xem xét, lập hồ sơ khoa...
Cử tri xã Vô Tranh, huyện Phú Lương (19/07/2022 10:25) - Xã Vô Tranh, huyện Phú Lương
Trả lời
Nơi đặt kho thóc thời kỳ kháng chiến chống thực dân Pháp tại xóm...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:26)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Na Mao, huyện Đại Từ
- Địa chỉ: Xã Na Mao, huyện Đại Từ
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Công ty Cổ phần Yên Phước đã khắc phục một phần diện tích đất cho nhân dân sản xuất, phần diện tích còn lại khoảng 0,4ha chưa được nạo vét Công ty đã phối hợp với chính quyền địa phương và người dân tiến hành kiểm tra hiện trạng, thống nhất mức hỗ trợ và cam kết hỗ trợ 70% sản lượng vụ Xuân...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Na Mao, huyện Đại Từ phản ánh việc thực hiện hoạt động khai thác khoáng sản và đổ thải...
Cử tri xã Na Mao, huyện Đại Từ (19/07/2022 10:21) - Xã Na Mao, huyện Đại Từ
Trả lời
Công ty Cổ phần Yên Phước đã khắc phục một phần diện tích đất cho nhân dân sản xuất, phần diện...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:21)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xóm Ấm, xóm Hắng, xóm Yên Mễ, xã Hồng Tiến
- Địa chỉ: Xóm Ấm, xóm Hắng, xóm Yên Mễ, xã Hồng Tiến, thành phố Phổ Yên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Dự án xây dựng Trường trung cấp nghề Nam Thái Nguyên có tổng diện tích quy hoạch 18,97 ha với tổng hộ dân có đất thu hồi là 172 hộ. Đến nay, UBND tỉnh đã phê duyệt điều chỉnh còn 8,98 ha và đã chi trả xong tiền bồi thường giải phóng mặt bằng.
Nội dung câu hỏi
Cử tri xóm Ấm, xóm Hắng, xóm Yên Mễ, xã Hồng Tiến, thành phố Phổ Yên đề nghị tỉnh chỉ đạo giải...
Cử tri xóm Ấm, xóm Hắng, xóm Yên Mễ, xã Hồng Tiến (19/07/2022 10:16) - Xóm Ấm, xóm Hắng, xóm Yên Mễ, xã Hồng Tiến, thành phố Phổ Yên
Trả lời
Dự án xây dựng Trường trung cấp nghề Nam Thái Nguyên có tổng diện tích quy hoạch 18,97 ha với...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:17)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
- Địa chỉ: Xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
UBND tỉnh đã chỉ đạo Ban quản lý dự án ĐTXD các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh yêu cầu Công ty CP Đầu tư xây dựng & thương mại Minh Dũng bổ sung thêm một số đoạn tường rào bằng tôn cao trên 2,5 m tiếp giáp đường dân sinh và các hộ gia đình giáp ranh dự...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ phản ánh trong quá trình triển khai Dự án xây dựng Trường Trung...
Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ (19/07/2022 10:11) - Xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
Trả lời
UBND tỉnh đã chỉ đạo Ban quản lý dự án ĐTXD các công trình dân...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:11)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xóm Cây Thị, xã Ôn Lương, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Xóm Cây Thị, xã Ôn Lương, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Năm 2021, Điện lực Phú Lương triển khai thi công dự án Cấy thêm trạm biến áp chống quá tải khu vực huyện Phú Lương trong đó xây dựng 02 trạm biến áp Thâm Đông và Na Tủn 3 tại địa bàn xã Ôn Lương. Ngay sau khi dự án hoàn thành, Điện lực Phú Lương đã tiến hành đóng điện, chuyển lưới và san tải sang...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xóm Cây Thị, xã Ôn Lương, huyện Phú Lương phản ánh Trạm biến áp chống quá tải đã được xây...
Cử tri xóm Cây Thị, xã Ôn Lương, huyện Phú Lương (19/07/2022 10:04) - Xóm Cây Thị, xã Ôn Lương, huyện Phú Lương
Trả lời
Năm 2021, Điện lực Phú Lương triển khai thi công dự án Cấy thêm trạm biến áp chống quá tải khu...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:04)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri phường Cải Đan, thành phố Sông Công
- Địa chỉ: Phường Cải Đan, thành phố Sông Công
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Ngày 29/10/2021 UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 3390/QĐ-UBND về việc chấm dứt hiệu lực các Quyết định của UBND tỉnh đối với dự án đầu tư hạ tầng Khu đô thị số 1, phường Cải Đan thành phố Sông Công.
Nội dung câu hỏi
Cử tri phường Cải Đan, thành phố Sông Công tiếp tục đề nghị tỉnh sớm có phương án giải quyết dứt...
Cử tri phường Cải Đan, thành phố Sông Công (19/07/2022 09:59) - Phường Cải Đan, thành phố Sông Công
Trả lời
Ngày 29/10/2021 UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 3390/QĐ-UBND về việc chấm dứt hiệu lực các...
HĐND tỉnh (19/07/2022 10:00)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri thị trấn Đu, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Thị trấn Đu, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Ngày 10/12/2021 HĐND tỉnh ban hành Nghị quyết số 17/2021/NQ-HĐND về việc quy định về định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách tỉnh Thái Nguyên năm 2022. Trong đó:
1. Đã tăng định mức chi hỗ trợ hoạt động quốc phòng, an ninh lên 75 triệu đồng/xã/năm (thời kỳ ổn định ngân sách...
Nội dung câu hỏi
1. Đề nghị nâng định mức chi đối với lĩnh vực an ninh quốc phòng để đảm bảo thực hiện các nhiệm...
Cử tri thị trấn Đu, huyện Phú Lương (19/07/2022 09:52) - Thị trấn Đu, huyện Phú Lương
Trả lời
Ngày 10/12/2021 HĐND tỉnh ban hành Nghị quyết số 17/2021/NQ-HĐND về việc quy định về định mức...
HĐND tỉnh (19/07/2022 09:53)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/07/2022
Ngày trả lời: 19/07/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri thị trấn Giang Tiên, huyện Phú Lương
- Địa chỉ: Thị trấn Giang Tiên, huyện Phú Lương
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Đường QL.3 do Cục Quản lý Đường bộ I là cơ quan nhà nước có thẩm quyền và Công ty BOT Thái Nguyên - Chợ Mới quản lý. Ngày 04/3/2022, Sở Giao thông Vận tải đã có văn bản số 395/SGTVT-QLKCHT đề nghị Chi cục 1.4 – Cục Quản lý Đường bộ I giải quyết.
Ngày 08/3/2022, Chi cục QLĐB 1.4 có Văn...
Nội dung câu hỏi
Phản ánh mặt đường tại km 84+600 Quốc lộ 3 (nút giao ngã 3 cổng mỏ Phấn Mễ) hiện nay xuống cấp...
Cử tri thị trấn Giang Tiên, huyện Phú Lương (19/07/2022 09:41) - Thị trấn Giang Tiên, huyện Phú Lương
Trả lời
Đường QL.3 do Cục Quản lý Đường bộ I là cơ quan nhà nước có thẩm quyền và Công ty BOT Thái...
HĐND tỉnh (19/07/2022 09:43)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 14/07/2022
Ngày trả lời: 14/07/2022
Người gửi câu hỏi: Đào Quốc Cường
- Địa chỉ: 96/6/1 Nguyễn Thông. Phường 9, quận 3, TPHCM
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung đề nghị hỗ trợ về thông tin liên lạc để làm trích lục Giấy khai sinh cho vợ là chị Lê Thị Tuyết Mai.
Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên gửi một số thông tin, anh liên hệ trực tiếp với...
Nội dung câu hỏi
Vợ tôi tên : LÊ THỊ TUYẾT MAI, sinh ngày 11/12/1969 tại xã Khe Mo, Đồng Hỷ, Thái Nguyên, nay bị...
Đào Quốc Cường (14/07/2022 11:01) - 96/6/1 Nguyễn Thông. Phường 9, quận 3, TPHCM
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung đề nghị hỗ...
thainguyen.gov.vn (14/07/2022 23:21)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/07/2022
Ngày trả lời: 09/07/2022
Người gửi câu hỏi: Lê Xuân Lợi
- Địa chỉ: Tập thể trường cao đẳng Việt Đức
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung đề nghị cung cấp văn bản số 3220 ngày 20/11/2014 của UBND tỉnh Thái Nguyên.
Nội dung câu hỏi
Kính gửi UBND tỉnh Thái Nguyên: Tôi hiện là bộ đội, công tác tại Nhà máy Z131. Vợ tôi là y tá...
Lê Xuân Lợi (04/07/2022 18:51) - Tập thể trường cao đẳng Việt Đức
Trả lời
Trung tâm Thông...
thainguyen.gov.vn (09/07/2022 14:09)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/07/2022
Ngày trả lời: 09/07/2022
Người gửi câu hỏi: Nguyên văn hùng
- Địa chỉ: Xóm Soi, Ký phú, Đại từ tỉnh thái nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung đề nghị hỗ trợ để làm trích lục Giấy khai sinh. Do nội dung câu hỏi chưa rõ ràng, thông tin không cụ thể nên chưa đủ điều kiện để chuyển câu hỏi đến cơ quan chức năng có thẩm quyền trả...
Nội dung câu hỏi
Khi cháu ra xã làm để làm trích lục khai sinh thì UBND xã yêu cầu phải làm xét nghiệm ADN. Cháu...
Nguyên văn hùng (04/07/2022 15:30) - Xóm Soi, Ký phú, Đại từ tỉnh thái nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung đề nghị hỗ...
thainguyen.gov.vn (09/07/2022 13:56)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 08/06/2022
Ngày trả lời: 09/06/2022
Người gửi câu hỏi: Mai Viết Nghĩa
- Địa chỉ: Định Hóa - Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung công dân phản ánh. Do Ông (Bà) không cung cấp đủ thông tin cá nhân (Số điện thoại, địa chỉ nơi ở) nên nội dung phản ánh của công dân chưa đủ điều kiện để chuyển cơ quan chức năng có thẩm quyển...
Nội dung câu hỏi
Kính gửi Sở LDTB XH Tỉnh Thái Nguyên
Em là nhân viên công ty Samsung electronics Việt Nam Thái...
Mai Viết Nghĩa (08/06/2022 11:14) - Định Hóa - Thái Nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung công...
thainguyen.gov.vn (09/06/2022 06:08)
Xem tiếp
|