Ngày gửi: 08/05/2022
Ngày trả lời: 10/05/2022
Người gửi câu hỏi: Đồng thị hoài Thu
- Địa chỉ: Xóm tân Mỹ 2 xã Tân Quang thành phố Sông Công Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung công dân Đồng thị Hoài Thu phản ánh về việc chậm giải ngân đền bù giải phóng mặt bằng.
Do Bà không cung cấp đủ thông tin cá nhân (Số điện thoại) và thông tin trong câu hỏi chưa rõ...
Nội dung câu hỏi
Gia đình tôi trong diện đền bù quy hoạch đã được kiểm đếm và có phương án đền bù, gia đình không...
Đồng thị hoài Thu (08/05/2022 15:32) - Xóm tân Mỹ 2 xã Tân Quang thành phố Sông Công Thái Nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng Thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên đã nhận được nội dung công...
thainguyen.gov.vn (10/05/2022 14:44)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 29/03/2022
Ngày trả lời: 30/03/2022
Người gửi câu hỏi: Bùi Thị Trang
- Địa chỉ: Phường hương sơn, tp thái nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên nhận được câu hỏi của công dân Bùi Thị Trang,
Nội dung này đề nghị bà liên hệ trực tiếp bộ phận Tiếp nhận và trả kết quả của Phường Hương Sơn, Thành phố Thái Nguyên để được hướng dẫn cụ thể
Nội dung câu hỏi
Năm 2021 tôi có mua 1 mảnh đất có diện tích 111m2 đã đc cấp GCNQSDĐ nhưng khi đo thực tế diện...
Bùi Thị Trang (29/03/2022 23:20) - Phường hương sơn, tp thái nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên nhận được câu hỏi của công...
thainguyen.gov.vn (30/03/2022 16:30)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 14/01/2022
Ngày trả lời: 15/01/2022
Người gửi câu hỏi: Thiệu Anh Bắc
- Địa chỉ: chùa hàng-thái nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin - Cổng thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên nhận được câu hỏi của công dân Thiệu Anh Bắc,
Xin thông tin đến công dân như sau:
Tại Quyết định số 42/2001/QĐ-Ttg ngày 26/03/2001, Điều 1: Bổ sung 447 xã thuộc 192 huyện của 33 tỉnh, thành phố...
Nội dung câu hỏi
Cho cháu hỏi theo quyết định số 42//2001/QĐ-TTG thì xã ATK Phú Đình-Định Hóa-Thái Nguyên kể từ...
Thiệu Anh Bắc (14/01/2022 15:50) - chùa hàng-thái nguyên
Trả lời
Trung tâm Thông tin - Cổng thông tin điện tử tỉnh Thái Nguyên nhận được câu hỏi của công...
thainguyen.gov.vn (15/01/2022 10:53)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/03/2020
Ngày trả lời: 20/03/2020
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Văn Quyết
- Địa chỉ: Huyện Phú Bình
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Xin chào ông Quyết. Chúng tôi đã nhận được câu hỏi của ông, vấn đề này xin được trả lời như sau:
Căn cứ quy định tại khoản 3 Điều 210 Luật Đất đai năm 2013, khoản 2, khoản 3 Điều 74 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ, khoản 10 Điều 9 Thông tư số...
Nội dung câu hỏi
Gia đình tôi sử dụng 9.450 m2 đất nông nghiệp tai xã Tân kim, huyện Phú Bình, đã hết hạn sử dụng...
Nguyễn Văn Quyết (19/03/2020 16:30) - Huyện Phú Bình
Trả lời
Xin chào ông Quyết. Chúng tôi đã nhận được câu hỏi của ông, vấn đề này xin được trả...
thainguyen.gov.vn (20/03/2020 03:30)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/03/2020
Ngày trả lời: 19/03/2020
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Văn Thành
- Địa chỉ: Phường Phú Xá - TP Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Xin chào ông Nguyễn Văn Thành.
Câu hỏi của ông, chúng tôi đã nhận được và trả lời câu hỏi của ông như sau:
Điều 166 Bộ luật Lao động năm 2012 (có hiệu lực đến ngày 31/12/2020), quy định, người lao động cao tuổi là người tiếp tục lao động sau độ tuổi theo quy...
Nội dung câu hỏi
Công ty có nhu cầu ký hợp đồng lao động (HĐLĐ) với người lao động cao tuổi (trên 60 đối với nam)...
Nguyễn Văn Thành (19/03/2020 09:46) - Phường Phú Xá - TP Thái Nguyên
Trả lời
Xin chào ông Nguyễn Văn Thành.
Câu hỏi của ông, chúng tôi đã nhận...
thainguyen.gov.vn (19/03/2020 09:49)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/02/2020
Ngày trả lời: 24/02/2020
Người gửi câu hỏi: Bà Hà Mão
- Địa chỉ: Võ Nhai - Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : Thainguyen.gov.vn
Ngày 8/10/2019, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 76/2019/NĐ-CP quy định về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang (Quân đội nhân dân, Công an nhân dân và cơ yếu) công tác ở vùng có điều kiện...
Nội dung câu hỏi
Tôi là nhà giáo công tác ở vùng kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn. Từ tháng 11/2019, bà Mão nghỉ...
Bà Hà Mão (21/02/2020 15:01) - Võ Nhai - Thái Nguyên
Trả lời
Ngày 8/10/2019, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 76/2019/NĐ-CP...
Thainguyen.gov.vn (24/02/2020 09:55)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/02/2020
Ngày trả lời: 21/02/2020
Người gửi câu hỏi: Phạm Văn Khởi
- Địa chỉ: huyện Đại Từ
Cơ quan trả lời : Thainguyen.gov.vn
Xin chào ông Khởi. Về vấn đề này, chúng tôi xin trả lời như sau:
Điều 14 Luật Đất đai năm 2013 quy định:
“Điều 14. Nhà nước quyết định mục đích sử dụng đất
Nhà nước quyết định mục đích sử dụng đất thông qua quy hoạch sử dụng đất, kế hoạch sử dụng đất và cho phép...
Nội dung câu hỏi
Hiện nay nhà tôi có nhu cầu xây nhà ở nên muốn chuyển đất trồng cây thành đất ở. Theo ông được...
Phạm Văn Khởi (21/02/2020 14:33) - huyện Đại Từ
Trả lời
Xin chào ông Khởi. Về vấn đề này, chúng tôi xin trả lời như sau:
Điều 14 Luật Đất...
Thainguyen.gov.vn (21/02/2020 14:40)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/02/2020
Ngày trả lời: 21/02/2020
Người gửi câu hỏi: Trần Văn Anh
- Địa chỉ: Phú Lương - Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Xin chào Ông Anh. Chúng tôi xin trả lời câu hỏi của ông như sau:
Trong Nghị định ghi con số 0,25 chỉ là con số gần “kết thúc” cho mức phạt này, vậy còn con số bắt đầu là bao nhiêu, là số 0 hay là 0,1 hay là 0,00001?
Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau:
Nội dung câu hỏi
tôi xin hỏi: Điểm c Khoản 6 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP nêu: “Điều khiển xe trên đường mà...
Trần Văn Anh (21/02/2020 14:21) - Phú Lương - Thái Nguyên
Trả lời
Xin chào Ông Anh. Chúng tôi xin trả lời câu hỏi của ông như sau:
Trong Nghị định...
thainguyen.gov.vn (21/02/2020 14:37)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 27/05/2019
Ngày trả lời: 28/05/2019
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Thị Hải Anh
- Địa chỉ: phường Lương Sơn, TP. Sông Công
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Khoản 2, Điều 32 tại Quy chế thi THPT Quốc gia hiện hành đã quy định rõ các đối tượng được miễn thi tất cả các bài thi trong kỳ thi THPT Quốc gia như sau:
- Đối tượng
Người khuyết tật đặc...
Nội dung câu hỏi
Xin hỏi: Đối tượng khuyết tật đồng thời là con thương binh 61% có được miễn thi tốt nghiệp THPT...
Nguyễn Thị Hải Anh (27/05/2019 08:22) - phường Lương Sơn, TP. Sông Công
Trả lời
Khoản 2, Điều 32 tại Quy chế thi THPT Quốc gia hiện hành đã quy...
thainguyen.gov.vn (28/05/2019 08:24)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 22/04/2019
Ngày trả lời: 25/04/2019
Người gửi câu hỏi: Lê Hoàng Lâm
- Địa chỉ: thành phố Sông Công
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Theo Khoản 5, Điều 7 Nghị định số 30/2015/NĐ-CP của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật...
Nội dung câu hỏi
Tôi tham khảo Điều 7, 8 Nghị định số 30/2015/NĐ-CP thấy có chi phí thẩm định hồ sơ mời thầu, hồ...
Lê Hoàng Lâm (22/04/2019 15:36) - thành phố Sông Công
Trả lời
Theo Khoản 5, Điều 7 Nghị định số
thainguyen.gov.vn (25/04/2019 15:38)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 22/04/2019
Ngày trả lời: 25/04/2019
Người gửi câu hỏi: Hồ Thị Hoa
- Địa chỉ: thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Liên quan đến vấn đề bà Hồ Thị Hoa hỏi, Khoản 6, Điều 148 Bộ luật Dân...
Nội dung câu hỏi
Bà Hồ Thị Hoa được nâng ngạch lên chuyên viên chính bậc 1 hệ số 4,4 từ ngày 1/1/2017. Theo bà...
Hồ Thị Hoa (22/04/2019 15:29) - thành phố Thái Nguyên
Trả lời
Liên quan đến vấn đề...
thainguyen.gov.vn (25/04/2019 15:30)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 22/04/2019
Ngày trả lời: 24/04/2019
Người gửi câu hỏi: Trịnh Xuân Đạt
- Địa chỉ: xã Phú Cường, huyện Đại Từ, tỉnh Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên
Sau khi nghiên cứu câu hỏi của Ông (Bà), Sở Tài nguyên và Môi trường có ý kiến như sau:
Theo quy định của Luật Đất đai, người sử dụng đất được cấp GCNQSD đất khi đáp ứng được các điều...
Nội dung câu hỏi
Tôi có mảnh đất bố mẹ cho ,tôi đã làm nhà và sinh sống nhiều năm nay nhưng vẫn chưa...
Trịnh Xuân Đạt (22/04/2019 15:19) - xã Phú Cường, huyện Đại Từ, tỉnh Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nghiên cứu...
Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên (24/04/2019 15:20)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 22/04/2019
Ngày trả lời: 24/04/2019
Người gửi câu hỏi: Đặng Đức Huy
- Địa chỉ: Võ Nhai
Cơ quan trả lời : Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên
Nội dung Ông (bà) hỏi thuộc trường hợp cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với hộ gia đình, cá nhân sử dụng đất có vi phạm pháp luật đất đai trước ngày 01 tháng 7 năm 2014 được quy định tại Khoản 3 Điều 22 Nghị định...
Nội dung câu hỏi
Hiện tôi được biết điều 31 nghị định 43 cho phép hợp thức hóa nhà sai phép, không phép trước...
Đặng Đức Huy (22/04/2019 15:15) - Võ Nhai
Trả lời
Nội dung Ông (bà) hỏi...
Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên (24/04/2019 15:17)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 10/04/2019
Ngày trả lời: 12/04/2019
Người gửi câu hỏi: Trần Thị Thao
- Địa chỉ: huyện Đại Từ
Cơ quan trả lời : Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên
Luật Đất đai năm 2013 không quy định về đất công, tuy nhiên có quy định về đất nông nghiệp sử dụng vào mục đích công ích và quy định một số loại đất do Ủy ban nhân dân quản lý, sử dụng và bảo vệ như sau:
Nội dung câu hỏi
Xin hỏi quý cơ quan: việc quản lý đất công của UBND cấp xã, hay quản lý đất công nói chung quy...
Trần Thị Thao (10/04/2019 15:14) - huyện Đại Từ
Trả lời
Luật Đất đai năm 2013...
Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên (12/04/2019 15:15)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 10/04/2019
Ngày trả lời: 12/04/2019
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Thường Xuân
- Địa chỉ: huyện Định Hóa
Cơ quan trả lời : Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên
Với nội dung đề nghị của Ông (bà), nếu không có tình tiết nào khác, Sở Tài nguyên và Môi trường có ý kiến trả lời như sau:
Gia đình Ông (bà) đang sử dụng đất có nguồn gốc mua lại của...
Nội dung câu hỏi
Hiện tại gia đình tôi đang sinh sống ổn định trên mảnh đất được mua lại nhà của HTX từ năm 1990...
Nguyễn Thường Xuân (10/04/2019 15:09) - huyện Định Hóa
Trả lời
Với nội dung đề nghị...
Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên (12/04/2019 15:12)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 20/03/2019
Ngày trả lời: 20/03/2019
Người gửi câu hỏi: Dương Thị Xung
- Địa chỉ: Phường Mỏ Chè, thị xã Sông Công
Cơ quan trả lời : Sở Tài nguyên và Môi trường
Về nội dung bà Dương Thị Xung nêu trên, Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thái Nguyên có ý kiến trả lời như sau:
Qua trao đổi với Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Sông Công, trường hợp bà nêu trên, UBND thị xã Sông Công chưa...
Nội dung câu hỏi
Tôi đã sinh sống và làm ăn tại xã Khe Mo, huyện Đồng Hỷ, tỉnh Bắc Thái( nay là tỉnh Thái Nguyên)....
Dương Thị Xung (20/03/2019 09:33) - Phường Mỏ Chè, thị xã Sông Công
Trả lời
Về nội dung bà Dương Thị Xung nêu trên, Sở Tài nguyên và Môi...
Sở Tài nguyên và Môi trường (20/03/2019 09:33)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 20/03/2019
Ngày trả lời: 20/03/2019
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Văn Thăng
- Địa chỉ: Tân Long, thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Hiện nay vẫn chưa có văn bản quy định riêng cho quy định đơn giá để lập hồ sơ báo cáo xin cấp phép tài nguyên nước. Tuy nhiên để xây dựng đơn giá cần vận dụng vào các căn cứ sau để xây dựng đơn giá lập báo cáo và...
Nội dung câu hỏi
Tôi xin phép hỏi văn bản nào quy định đơn giá để lập hồ sơ báo cáo xin cấp phép tài nguyên nước?
Nguyễn Văn Thăng (20/03/2019 09:29) - Tân Long, thành phố Thái Nguyên
Trả lời
Hiện nay vẫn chưa...
thainguyen.gov.vn (20/03/2019 09:30)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 20/03/2019
Ngày trả lời: 20/03/2019
Người gửi câu hỏi: Lê Đức
- Địa chỉ: Phúc Thuận, Phổ Yên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Câu hỏi của Ông (bà) không nói rõ nguồn gốc, thời điểm, hiện trạng sử dụng đất và các giấy tờ về quyền sử dụng đất của thửa đất nêu trên. Nay đề nghị cấp lần đầu hay cấp đổi Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu...
Nội dung câu hỏi
Cho e hỏi nhà e có mảnh đất mặt đường thuộc trục đường nối từ đường 261 tới tân cương diện tích...
Lê Đức (20/03/2019 09:21) - Phúc Thuận, Phổ Yên
Trả lời
Câu hỏi của Ông (bà)...
thainguyen.gov.vn (20/03/2019 09:25)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 20/03/2019
Ngày trả lời: 20/03/2019
Người gửi câu hỏi: Trần Mạnh Thích
- Địa chỉ: Thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
- Theo quy định của Luật Đầu tư 2015 và Quyết định số 732/QĐ-UBND ngày 08/4/2016 của UBND tỉnh Thái Nguyên về việc công bố thủ tục hành chính mới ban hành về lĩnh vực đầu tư tại Việt Nam thuộc thẩm quyền giải quyết...
Nội dung câu hỏi
Hiện nay công ty chúng tôi đang phát triển sản xuất và muốn sử dụng 15ha đất tại...
Trần Mạnh Thích (20/03/2019 09:24) - Thành phố Thái Nguyên
Trả lời
- Theo quy định của...
thainguyen.gov.vn (20/03/2019 09:25)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 26/02/2019
Ngày trả lời: 27/02/2019
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Văn Thanh
- Địa chỉ: huyện Định Hóa
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Theo quy định của pháp luật đất đai hiện hành thì mảnh đất ông (bà) đang có nhu cầu đề nghị cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất trên đây thuộc trường hợp đất được giao không đúng thẩm quyền. Do đó việc cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất được căn cứ vào Điều 23...
Nội dung câu hỏi
Gia đình tôi có mua mảnh đất thuộc quản lý của xóm để xóm lấy kinh phí làm đường bê tông. Bây giờ...
Nguyễn Văn Thanh (26/02/2019 14:16) - huyện Định Hóa
Trả lời
Theo quy định của pháp luật đất đai hiện hành thì mảnh đất ông...
thainguyen.gov.vn (27/02/2019 14:19)
Xem tiếp
|