Ngày gửi: 29/11/2022
Ngày trả lời: 01/12/2022
Người gửi câu hỏi: Đỗ Thị Hường
- Địa chỉ: Xóm cây thị xã phúc xuân TP thái nguyên
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Căn cứ theo quy định tại
Nội dung câu hỏi
Cho em được hỏi ngày 15/10/2022 em có đến công an tỉnh trình báo về việc bị lừa đảo qua mạng...
Đỗ Thị Hường (29/11/2022 17:05) - Xóm cây thị xã phúc xuân TP thái nguyên
Trả lời
thainguyen.gov.vn (01/12/2022 06:05)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 15/11/2022
Ngày trả lời: 22/11/2022
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Thị Hoài Ninh
- Địa chỉ: Tổ 5, phường Đồng Quang, TP Thái Nguyen
Cơ quan trả lời : Sở Nội vụ
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được Công văn số 2548/SNV-CCVC ngày 21/11/2022 của Sở Nội vụ và Công văn số 5844/UBND-NV ngày 23/11/2022 của UBND TP. Thái Nguyên V/v cung cấp thông tin; trả lời câu hỏi, phản ánh của các công...
Nội dung câu hỏi
Tôi được hợp đồng vào làm nhân viên Y tế học đường, tại Trường tiểu học từ ngày 01/02/2009 thuộc...
Nguyễn Thị Hoài Ninh (15/11/2022 09:57) - Tổ 5, phường Đồng Quang, TP Thái Nguyen
Trả lời
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được Công...
Sở Nội vụ (22/11/2022 15:40)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 19/11/2022
Ngày trả lời: 22/11/2022
Người gửi câu hỏi: Nguyễn diệu Linh
- Địa chỉ: Tổ 12 phường Phan đình Phùng TPTN
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Căn cứ Điều 4 Thông tư số: 58/2020/TT-BCA ngày 16 tháng 6 năm 2020 Quy định quy trình cấp, thu hồi đăng ký, biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, thời gian cấp lại biển xe quy định như sau:
Điều 4. Thời hạn cấp đăng ký, biển số xe
1. Cấp lần...
Nội dung câu hỏi
Biển số xe của e bị bong giờ e muốn hỏi xin đăng ký cấp lại biển xe có phải đợi lâu không ạ.thời...
Nguyễn diệu Linh (19/11/2022 17:14) - Tổ 12 phường Phan đình Phùng TPTN
Trả lời
Căn cứ Điều 4 Thông tư số: 58/2020/TT-BCA ngày 16 tháng 6 năm 2020 Quy định quy...
thainguyen.gov.vn (22/11/2022 08:39)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 26/09/2022
Ngày trả lời: 18/10/2022
Người gửi câu hỏi: Dương van nguyên
- Địa chỉ: Xóm trung 3 điềm thuy phú Bình Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND huyện Phú Bình
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời phản ánh của công dân Dương Văn Tuyên, cư trú tại xóm Trung 3, xã Điềm Thụy, huyện Phú Bình, tỉnh Thái Nguyên. Vấn đề công dân Dương Văn Tuyên hỏi, UBND huyện Phú Bình đã...
Nội dung câu hỏi
Nhà tôi ở xóm trung 3 xã điềm thuy huyện phú Bình tỉnh Thái Nguyên trên thửa đất số 652 tờ BĐ địa...
Dương van nguyên (26/09/2022 21:49) - Xóm trung 3 điềm thuy phú Bình Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND huyện Phú Bình (18/10/2022 08:21)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Vũ Thanh Thuỷ
- Địa chỉ: Tổ 5, phường Phan Đình Phùng, thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND Thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học từ ngày 01/02/2009, tập sự thuộc biên chế, đến tháng...
Vũ Thanh Thuỷ (21/09/2022 14:50) - Tổ 5, phường Phan Đình Phùng, thành phố Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND Thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 15:45)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: HOÀNG THUỶ SÂM
- Địa chỉ: Số 9 Phường Quang Vinh, Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND Thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học Tân Long thành phố Thái Nguyên từ ngày 01/12/2009, tập...
HOÀNG THUỶ SÂM (21/09/2022 15:34) - Số 9 Phường Quang Vinh, Thành phố Thái Nguyên, Tỉnh Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND Thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 15:44)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 21/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Vương Hồng Trang
- Địa chỉ: Tổ 7 Thịnh Đán TP Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND Thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Em làm công tác tv trường học từ năm 2009. Đến năm 2018 em đc hưởng % độc hại của thư viện cho...
Vương Hồng Trang (21/09/2022 14:15) - Tổ 7 Thịnh Đán TP Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND Thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 15:31)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 16/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Nguyễn thu trang
- Địa chỉ: Đường phan đình phùng, TP Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học từ ngày 01/02/2009, tập sự thuộc biên chế, đến tháng...
Nguyễn thu trang (16/09/2022 18:41) - Đường phan đình phùng, TP Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 14:48)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 16/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Ngô Thị Hiệp
- Địa chỉ: Trường TH Đồng Liên, TP Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học từ ngày 01/11/2009, tập sự thuộc biên chế, đến tháng...
Ngô Thị Hiệp (16/09/2022 10:26) - Trường TH Đồng Liên, TP Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 14:40)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 16/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Hoàng Thị Minh Thư
- Địa chỉ: Thái Sơn 1, Quyết Thằng, TP Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học từ ngày 01/02/2009, tập sự thuộc biên chế, đến tháng...
Hoàng Thị Minh Thư (16/09/2022 09:50) - Thái Sơn 1, Quyết Thằng, TP Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 14:35)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 16/09/2022
Ngày trả lời: 04/10/2022
Người gửi câu hỏi: Mai Thị Ngoan
- Địa chỉ: Tổ 6, Phường Thịnh Đán
Cơ quan trả lời : UBND thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi, phản ánh của một số công dân trên Cổng thông tin điện tử tỉnh về thời điểm được hưởng phụ cấp độc hại đối với viên chức làm công tác thư viện tại các trường học tiểu...
Nội dung câu hỏi
Tôi bắt đầu làm việc tại trường tiểu học từ ngày 02/2009, tập sự thuộc biên chế, đến tháng...
Mai Thị Ngoan (16/09/2022 08:54) - Tổ 6, Phường Thịnh Đán
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND thành phố Thái Nguyên (04/10/2022 14:25)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 01/09/2022
Ngày trả lời: 06/09/2022
Người gửi câu hỏi: Trí Việt
- Địa chỉ: 43/7B Phan Văn Đối, Ấp Tiền Lân, Bà Điểm, Hóc Môn, TPHCM
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được câu hỏi của công dân Trí Việt trên Cổng thông tin điện tử tỉnh, hỏi về thủ tục mở cơ sở kinh doanh, nhà máy vật liệu xây dựng tại tỉnh. Vấn đề này đề nghị đại diện Công ty TNHH sản xuất thương mại sắt...
Nội dung câu hỏi
Chào quý cơ quan! Tôi là đại diện Công ty TNHH sản xuất thương mại sắt thép Trí Việt có thông tin...
Trí Việt (01/09/2022 20:39) - 43/7B Phan Văn Đối, Ấp Tiền Lân, Bà Điểm, Hóc Môn, TPHCM
Trả lời
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được câu hỏi của...
thainguyen.gov.vn (06/09/2022 15:52)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 10/08/2022
Ngày trả lời: 05/09/2022
Người gửi câu hỏi: Phan thi thu hong
- Địa chỉ: Tạm trú tại xóm Quyết Thắng xã Cao Ngạn thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND Thành phố Thái Nguyên
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời câu hỏi của công dân Phan Thị Thu Hồng, địa chỉ: Xã Đông Tân, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình (Nơi tạm trú: Xóm Quyết Thắng, xã Cao Ngạn, thành phố Thái Nguyên). UBND...
Nội dung câu hỏi
Kính gửi: Ủy ban nhân dân thành phố Thái Nguyên; Sở Tài nguyên và Môi trường; Sở kế hoạch và Đầu...
Phan thi thu hong (10/08/2022 16:47) - Tạm trú tại xóm Quyết Thắng xã Cao Ngạn thành phố Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND Thành phố Thái Nguyên (05/09/2022 16:44)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 09/08/2022
Ngày trả lời: 10/08/2022
Người gửi câu hỏi: Nguyễn Văn Tuấn
- Địa chỉ: Số 27C đường số 12, P.Hiệp Bình Phước, TP Thủ Đức, TP.HCM
Cơ quan trả lời : thainguyen.gov.vn
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được câu hỏi của Ông Nguyễn Văn Tuấn về thủ tục mở cơ sở kinh doanh; đề nghị Ông Tuấn liên hệ trực tiếp với Sở Kế hoạch và Đầu tư Thái Nguyên để được hướng dẫn, trả lời cụ thể.
Xem tiếp
Nội dung câu hỏi
<div>Tôi đại diện Công ty cổ phần Kosmen có thông tin liên hệ tại Website:...
Nguyễn Văn Tuấn (09/08/2022 11:39) - Số 27C đường số 12, P.Hiệp Bình Phước, TP Thủ Đức, TP.HCM
Trả lời
Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên đã nhận được câu hỏi của Ông...
thainguyen.gov.vn (10/08/2022 10:31)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 20/07/2022
Ngày trả lời: 08/08/2022
Người gửi câu hỏi: Lý Thị Thùy
- Địa chỉ: Xóm Pải, xã Phượng Tiến, Định Hóa, Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : UBND huyện Định Hóa
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái Nguyên về việc đề nghị trả lời phản ánh của công dân Lý Thị Thùy, địa chỉ: Xóm Pải, xã Phượng Tiến, huyện Định Hóa, tỉnh Thái Nguyên. Về vấn đề công dân Lý Thị Thùy hỏi, UBND huyện Định Hóa đã chỉ đạo...
Nội dung câu hỏi
Mẹ đẻ và bố đẻ của tôi đã ly hôn và có 2 con chung là tôi và một anh trai, bố tôi đã mất vào...
Lý Thị Thùy (20/07/2022 06:50) - Xóm Pải, xã Phượng Tiến, Định Hóa, Thái Nguyên
Trả lời
Sau khi nhận được văn bản của Trung tâm Thông tin tỉnh Thái...
UBND huyện Định Hóa (08/08/2022 17:33)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 05/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
- Địa chỉ: Xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Các tuyến kênh Vai Cái và Thác Lầm đã được sửa chữa hoàn thành và đưa vào sử dụng từ tháng 01/2022.
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Bảo Cường, huyện Định Hóa đề nghị nâng cấp, sửa chữa hai tuyến mương Vai Cái và Thác Lầm
Cử tri xã Bảo Cường, huyện Định Hóa (04/08/2022 16:39) - Xã Bảo Cường, huyện Định Hóa
Trả lời
Các tuyến kênh Vai Cái và Thác Lầm đã được sửa chữa hoàn thành và đưa vào sử dụng từ tháng 01/2022.
HĐND tỉnh (05/08/2022 05:47)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 04/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Phúc Hà, thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Dự án Nâng cấp đường Cù Vân - An Khánh - Phúc Hà tỉnh Thái Nguyên đã được thi công hoàn thành để phục vụ nhu cầu đi lại của Nhân dân và phát triển kinh tế xã hội của địa phương từ ngày 31/12/2021.
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Phúc Hà, thành phố Thái Nguyên đề nghị tỉnh đôn đốc nhà thầu đẩy nhanh tiến độ thi công...
Cử tri xã Phúc Hà, thành phố Thái Nguyên (04/08/2022 16:42)
Trả lời
Dự án Nâng cấp đường Cù Vân - An Khánh - Phúc Hà tỉnh Thái Nguyên đã được thi công hoàn thành...
HĐND tỉnh (04/08/2022 17:40)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 04/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
- Địa chỉ: Xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Sở Tài nguyên và Môi trường đã phối hợp với UBND huyện Đại Từ, UBND xã Hà Thượng, Công ty TNHH Khai thác và chế biến khoáng sản Núi Pháo, Đại diện cơ sở xóm 2 và đại diện các hộ dân bị ảnh hưởng tiến hành xác định vị trí mốc giới bị ảnh hưởng tại khu vực xóm 2, xã...
Nội dung câu hỏi
Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ đề nghị tỉnh chỉ đạo cơ quan chuyên môn xác định lại mốc giới...
Cử tri xã Hà Thượng, huyện Đại Từ (04/08/2022 16:41) - Xã Hà Thượng, huyện Đại Từ
Trả lời
Sở Tài nguyên và Môi trường đã phối hợp với UBND huyện Đại Từ,...
HĐND tỉnh (04/08/2022 17:38)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 04/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri thị xã Phổ Yên (nay là thành phố Phổ Yên)
- Địa chỉ: Thành phố Phổ Yên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
Dự án KCN Yên Bình giai đoạn I, II:
1. Dự án Khu công nghiệp Yên Bình giai đoạn 1, diện tích 336 ha: Công ty Cổ phần Đầu tư phát triển Yên Bình đã hoàn thành công tác đền bù giải phóng mặt bằng và được UBND tỉnh giao đất và cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho toàn bộ diện tích...
Nội dung câu hỏi
Cử tri thị xã Phổ Yên (nay là thành phố Phổ Yên) đề nghị UBND tỉnh thu hồi hoặc yêu cầu đẩy nhanh...
Cử tri thị xã Phổ Yên (nay là thành phố Phổ Yên) (04/08/2022 16:45) - Thành phố Phổ Yên
Trả lời
Dự án KCN Yên Bình giai đoạn I, II:
1. Dự án Khu công nghiệp Yên Bình giai đoạn 1,...
HĐND tỉnh (04/08/2022 17:35)
Xem tiếp
|
Ngày gửi: 04/08/2022
Ngày trả lời: 04/08/2022
Người gửi câu hỏi: Cử tri thành phố Thái Nguyên
Cơ quan trả lời : HĐND tỉnh
UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 2989/QĐ-UBND về việc chấm dứt hiệu lực Giấy chứng nhận đầu tư số 17121000033 ngày 20/6/2012 về việc thực hiện dự án Khu đô thị, biệt thự cao cấp và khách sạn sinh thái Hoàng Gia (ROYAL ECO CITY) tại phường Gia Sàng, thành phố...
Nội dung câu hỏi
Cử tri thành phố Thái Nguyên đề nghị tỉnh đôn đốc, đẩy nhanh tiến độ thực hiện dự án Khu đô thị,...
Cử tri thành phố Thái Nguyên (04/08/2022 16:46)
Trả lời
UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 2989/QĐ-UBND về việc chấm dứt...
HĐND tỉnh (04/08/2022 16:53)
Xem tiếp
|